Abu:likita tsantsa titanium
Kauri:0.8mm ku
Ƙayyadaddun samfur
Abu Na'a. | Ƙayyadaddun bayanai | |
10.01.08.05024004 | 5 ramuka | 4mm ku |
10.01.08.05024006 | 5 ramuka | 6mm ku |
10.01.08.05024008 | 5 ramuka | 8mm ku |
10.01.08.05024010 | 5 ramuka | 10 mm |
Aikace-aikace
Fasaloli & Fa'idodi:
•Haɗin ɓangaren sandar farantin yana da etching layi a kowane 1mm, gyare-gyare mai sauƙi.
•samfurin daban-daban tare da launi daban-daban, dace da aikin likita
Madaidaicin dunƙule:
φ2.0mm dunƙule hakowa kai
φ2.0mm dunƙule kai tapping
Kayan aiki masu daidaitawa:
likita rawar soja φ1.6*12*48mm
giciye kai dunƙule direba: SW0.5*2.8*95mm
mike rike da sauri hada biyu
Genioplasty ya haɗa da nau'o'in tiyata iri-iri don gyara haɓakar ci gaban muƙamuƙi, dysplasia, da karkacewar jaw, wanda ya ƙunshi gaba da baya, babba da ƙasa, da hagu da dama na ƙayyadaddun shugabanci mai girma uku na chi. Kashin kasusuwa na mandibular chin kuma shine mafi kyawun tiyata don gyara rashin daidaituwa daban-daban na chin.Saboda babban bambance-bambancen mutum a cikin chin, ko da a cikin nakasar iri ɗaya, akwai bambance-bambance a tsakanin marasa lafiya.Mafi kyawun sakamako na filastik chin shine don cimma daidaituwa tare da duk sassan craniofacial.Saboda haka, ya kamata a tsara aikin bisa ga nau'in fuskar mutum.
Alamu
1. Rage diamita na gaba da baya na ƙwanƙwasa kuma gyara haɓakar gaba na chin.
2. Ƙara diamita na gaba da baya na ƙwanƙwasa kuma gyara nakasar ƙwanƙwasa.
3. Ƙara tsayin ƙwanƙwasa kuma gyara rashi a tsaye na chin.
4. Rage tsayin chin kuma gyara madaidaiciyar shugabanci na chin.
5. Ƙara nisa na chin kuma gyara rashi na hagu da dama na chin.
6. Juyawa ƙwanƙwasa don gyara ɓarna na ƙwanƙwasa da sauran nakasar asymmetrical.
7. Abubuwan da ke sama da yawa na iya zama a cikin haƙuri ɗaya, lokacin tsarawa.Ya kamata a yi la'akari da abubuwan da ba su da kyau a lokaci guda.Wannan aikin yana sau da yawa tare da sauran tiyata na orthognathic don gyara hadaddun hakori da maxillofacial nakasar.
Matakan aikin tiyata
Rashin ci gaban tunani na Anteroposterior shine mafi yawan nakasa tunanin mutum kuma na farko da mutane ke kula da su.Magungunan ja da baya mai tsanani, kamanninsa na gefe shine "baki" siffar, yana da matukar tasiri ga bayyanar kyau. Ci gaba genioplasty ita ce hanyar da aka fi amfani da ita don gyara chin na baya. nakasar.Ka'idar hanyar intraoral ita ce yanke kashin haɗin gwiwa a tsakiyar mandible a matakin tushen tip na ƙananan hakora na baya da kuma na gefe submental foramina, kula da mutuncin pedicle na jini na harshe mai laushi. nama da tsoka bayan ƙaddamarwa, matsar da kashi gaba zuwa sabon matsayi kuma sake gyara shi tare da mandible.Saboda taushin nama da ke haɗe zuwa labial da buccal na ɓangarorin ƙwanƙwasa kuma ya matsa gaba, an gyara nakasar ƙwanƙwasa. .
Layin osteotomy yawanci yana 0.5 cm a ƙarƙashin tushen tushen don hana tip ɗin haƙori daga lalacewa da kuma tabbatar da jijiyoyi da jini zuwa haƙori.Lokacin da aka yanke farantin kashin harshe, aikin ya zama mai laushi da daidaito don guje wa lalacewa. zuwa ga kyallen takarda mai laushi irin su lingual muscle pedicle, wanda ke haifar da hematoma da kumburi na bene na baka bayan aiki, da kuma tura harshe baya kuma yana shafar numfashi. yankin tsakiyar kwakwalwa, ciki har da ciki na baya na tsokar digastric da kuma abin da aka makala na tsokar geniohyoid a gefen baya na ƙashin ƙasa, don tabbatar da samar da jini ga osteotomy.Ana yin gyaran ciki tare da farantin titanium ko dunƙule.Guji lalacewa a ƙarshen haƙori.Layered suture.Tsarin gyaran kafa yana da sassauƙa kuma ana iya yin shi ta hanyoyi da yawa: osteotomy a kwance da ƙaurawar gaba;Horizontal osteotomy da tsawo na gaba;Mataki na biyu a kwance osteotomy da osteotomy na gaba;Horizontal osteotomy, ragewa da kuma retrograde;A tsaye osteotomy da na gaba gajarta;Yanke ɓangaren triangular;Juya juyi a kwance;Fadada sashin chin;Ƙunƙarar ƙwayar cuta.